Lãnh đạo Thành phố Hồ Chí Minh gặp gỡ cộng đồng người Việt Nam sinh sống và làm việc tại Hàn Quốc
Đoàn công tác của UBND Thành phố HCM đã có buổi gặp gỡ và tiếp xúc với cộng đồng người Việt Nam sinh sống và học tập tại Hàn Quốc.
![Lãnh đạo Thành phố Hồ Chí Minh gặp gỡ cộng đồng người Việt Nam sinh sống và làm việc tại Hàn Quốc - ảnh 2](https://photo-cms-vovworld.zadn.vn/w730/uploaded/vovworld/ujwyqdxwp/2024_05_12/z5432417036425_02b443600efb120dce1817bef83882ea_wtga.jpg)
Ông Vũ Hồ, Đại sứ Việt Nam tại Hàn Quốc phát biểu tại buổi làm việc
Đoàn lãnh đạo TP Hồ Chí Minh và kiều bào Hàn Quốc chụp ảnh lưu niệm.
Dịp này, ông Võ Văn Hoan và Đại sứ Vũ Hồ đã chủ trì tổ chức chương trình “Gặp gỡ, giao lưu với cộng đồng người Việt Nam tại Hàn Quốc”. Tại đây, bà Lê Nguyễn Minh Phương, Chủ tịch Hội người Việt Nam tại Hàn Quốc, thông tin về đời sống, tâm tư, nguyện vọng của cộng đồng người Việt Nam đang sinh sống và làm việc tại Hàn Quốc. Ông Đào Tấn Hùng, Chủ tịch Hội Doanh nghiệp Việt Nam tại Hàn Quốc, nêu ra các đề xuất của cộng đồng người Việt Nam về đầu tư, sản xuất, kinh doanh các lĩnh vực theo danh mục ngành, nghề ưu tiên thu hút nhà đầu tư chiến lược vào Thành phố Hồ Chí Minh.
Ghi nhận các ý kiến của cộng đồng người Việt Nam ở Hàn Quốc, Phó Chủ tịch UBND Thành phố Hồ Chí Minh, Võ Văn Hoan, cho biết: "Thành phố Hồ Chí Minh ghi nhận những ý kiến, góp ý. Chúng tôi sẽ giao Ủy ban về người Việt Nam ở nước ngoài Thành phố Hồ Chí Minh phối hợp với các địa phương tại Hàn Quốc tiếp tục tổ chức các chương trình, hoạt động giao lưu, liên kết cụ thể để góp phần vào sự hợp tác, phát triển của Thành phố và còn là nhu cầu của cộng đồng trí thức, doanh nghiệp, sinh viên ở nước ngoài".
Phó Chủ tịch UBND Thành phố HCM Võ Văn Hoan trao tặng Tủ sách Tiếng Việt đến Hội người Việt Nam tại Hàn Quốc.
Các tin bài khác